Da đổi màu ở người bệnh ung thư

Da đổi màu ở người bệnh ung thư

Bài viết thứ 69 trong 70 bài thuộc chủ đề Xử trí giảm nhẹ triệu chứng và tác dụng phụ

Ở người bệnh ung thư, sự thay đổi màu da có thể do các tác dụng phụ của quá trình điều trị ung thư, sự phát triển của khối u hoặc do tiếp xúc với ánh nắng mặt trời. Một số triệu chứng thay đổi màu da có thể cải thiện theo thời gian, trong khi số khác có thể kéo dài rất lâu.

Ứng phó với những bất ổn về tinh thần khi bị ung thư

Ứng phó với những bất ổn về tinh thần khi bị ung thư

Bài viết thứ 68 trong 70 bài thuộc chủ đề Xử trí giảm nhẹ triệu chứng và tác dụng phụ

Chẩn đoán ung thư và điều trị ngoài gây đau đớn về thể chất còn ảnh hưởng đến tinh thần của người bệnh. Khi người bệnh ung thư và người thân gặp khó khăn, bất ổn về tinh thần thì không nên ngần ngại, hãy trao đổi với bác sỹ điều trị ung thư để tìm ra giải pháp tốt nhất và có sự giúp đỡ về chuyên môn càng sớm càng tốt.